Posted in กิจกรรมและโครงการต่างๆ วันอาทิตย์ที่ 21 มกราคม พ.ศ. 2567 เวลา 09.00 น. องค์การบริหารส่วนตำบลนาเลียงร่วมกับ คณะเทคโนโลยีอุตสาหกรรม มหาวิทยาลัยนครพนม และสภาเด็กและเยาวชนตำบลนาเลียง ได้ดำเนินกิจกรรม 4.2 กิจกรรมค่ายสร้างแรงบันดาลใจ ทบทวนตนเอง ค้นหาเป้าหมายชีวิต เพื่อค้นหาวิธีการพัฒนา และจัดกิจกรรมพัฒนาศักยภาพ โดยต้องเป็นทักษะที่ใช้ในสังคมได้ และจัดวงสรุปการเรียนรู้ของเด็กด้วย “กิจกรรมพื้นที่ปลอดภัยจิตอาสาพัฒนาสังคม” ตามโครงการ รูปแบบการพัฒนาทักษะชีวิต ทักษะอาชีพและทักษะวิชาการของเยาวชนนอกระบบการศึกษา ณ องค์การบริหารส่วนตำบลนาเลียง อำเภอนาแก จังหวัดนครพนม (นายอัครพงษ์ พ่อชมภู/ภาพ) mungmee