![](https://www.naliang.go.th/wp-content/uploads/2021/03/215718-680x340.jpg)
สปสช.ตำบลนาเลียงได้สนับสนุนงบประมาณ ให้ศพด.วัดม่วงสุม จัด “โครงการให้ความรู้ผู้ปกครองเด็กเกี่ยวกับโรค มือ เท้าปาก” เพื่อที่ผู้ปกครองจะได้ดูแลสุขอนามัยลูกหลานได้ดีขึ้น ทั้งเป็นการป้องกันการระบาดของโรคได้อีกทางนึง ศพด.นาเลียงต้องขอขอบพระคุณคณะกรรมการ สปสช.ตำบลนาเลียงทุกท่าน ที่ให้ความสำคัญต่อสุขอนามัยลูก หลาน ชาวตำบลนาเลียงนะคะ