Posted in กิจกรรมและโครงการต่างๆ วันที่ 8 กุมภาพันธ์ 2565 นายสุรชาติ บริโป นายกองค์การบริหารส่วนตำบลนาเลียง มอบหมายให้นายคำดี เสนาคำ รองนายกองค์การบริหารส่วนตำบล และนายควร ลี้พล รองนายกองค์การบริหารส่วนตำบล จัดกำลังพลเจ้าพนักงานฝ่ายป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย จำนวน 2 นาย รถบรรทุกน้ำ 1 คัน ร่วมกับผู้ใหญ่บ้าน ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้าน ประชาชน หมู่ที่6 และได้นำรถบรรทุกน้ำอบต.นาเลียง เข้าฉีดน้ำอัดท่อระบายน้ำที่อุดตันด้วยน้ำแรงดันสูง ณ บ้านนาอุดม หมู่ที่ 6 ต.นาเลียง อ.นาแก จ.นครพนม mungmee